ขอเชิญชวนร่วมกิจกรรมโครงการ ถนนสายวัฒนธรรม “คนเพ็ด-ซะ-บูน”จังหวัดเพชรบูรณ์ ประจำปี ๒๕๖๖ (ครั้งที่ ๑)
ออกไปค้นหาความคิดสร้างสรรค์..ผ่านกิจกรรมและศิลปะใกล้ตัว ในบรรยากาศที่อบอุ่น
สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดเพชรบูรณ์ ร่วมกับ มูลนิธิศาลเจ้าพ่อหลักเมืองเพชรบูรณ์ เทศบาลเมืองเพชรบูรณ์ สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.) โรงเรียนเทศบาล ๓ (ชาญวิทยา) มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์
ขอเชิญชวนร่วมกิจกรรมโครงการ ถนนสายวัฒนธรรม “คนเพ็ด-ซะ-บูน”จังหวัดเพชรบูรณ์ ประจำปี ๒๕๖๖ (ครั้งที่ ๑)ในวันศุกร์ที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ ตั้งแต่เวลา ๑๗.๐๐ น. ณ ถนนคนเดิน “คนเพ็ด-ซะ-บูน” บริเวณหน้าหอศิลปกรรมถมอรัตน์ อำเภอเมืองเพชรบูรณ์ พบกับกิจกรรม ดังนี้กิจกรรม WorkShop ออกแบบสาวนครบาลในดวงใจ
การสาธิตการทำขนมที่ใช้ในงานบวงสรวงพระพุทธมหาธรรมราชา และชิมเสริมความเป็นสิริมงคล
การแสดงนิทรรศการศิลปนิพนธ์ (Art Thesis Exhibition)
ชมการแสดงศิลปวัฒนธรรม รำโทนสาวนครบาล
#ถนนสายวัฒนธรรม#วัฒนธรรม
#cultural street
#สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/02/332488575_1236983193587260_5858639280011044188_n-724x1024.jpg)