ผู้นำนักศึกษา เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการค่ายอาสาพัฒนาท้องถิ่น มหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคเหนือ ครั้งที่ 35
อาจารย์ ดร.แก้วตา ผิวพรรณ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วย ว่าที่ร้อยตรีธีรภัทร์ขอมน้อย ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา บุคลากรกองพัฒนานักศึกษา และผู้นำนักศึกษา เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการค่ายอาสาพัฒนาท้องถิ่น มหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคเหนือ ครั้งที่ 35 ณ บ้านแม่ทะ หมู่ 1 ตำบลแม่ทะ อำเภอแม่ทะ จังหวัดลำปาง ระหว่างวันที่ 1-3 มีนาคม 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้ผู้นำนักศึกษาได้ทำงานร่วมกับชุมชน ท้องถิ่น สามารถวางแผนการดำเนินงานและรู้จักการแก้ไขปัญหาในการทำงานร่วมกันได้ เพื่อเสริมสร้างเครือข่าย และความสามัคคีของผู้นำนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคเหนือ โดยผ่านกิจกรรมค่ายอาสาพัฒนาท้องถิ่น และเพื่อปลูกฝังจิตสำนึกค่านิยมจิตอาสา คุณธรรมจริยธรรมและคุณลักษณะบัณฑิตที่พึงประสงค์นำไปสู่บัณฑิตที่มีคุณภาพของสังคม ต่อไป
ในการนี้ ได้รับเกียรติจาก นายชัชวาลย์ ฉายะบุตร ผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฯ โดยมีเครือข่ายมหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคเหนือ 8 แห่ง เข้าร่วมกว่า 100 คน
ทั้งนี้ ช่วงเช้าภายหลังเสร็จสิ้นพิธีเปิดโครงการ ได้มีการปล่อยปลา ต่อด้วยกิจกรรม “ราชภัฏรวมใจ ปลูกต้นไม้ เพื่อแผ่นดิน” และร่วมสร้างฝายชะลอน้ำ ณ บ้านแม่ทะ หมู่ 1 ตำบลแม่ทะ อำเภอแม่ทะ จังหวัดลำปาง
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/333799340_3416798831980632_2090068794457638391_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/333878160_586575213093249_1010752321940414001_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/333933419_504755598524254_6248421998778869202_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/333963030_520398926910905_2932296865639729070_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/333983870_219608883811733_1388887839140637237_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/333999669_608402201107800_6672488165168383175_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334002558_156188323910380_8967023061325042699_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334012379_758540095458728_5556286687265155665_n-1024x768.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334046860_1247472392863190_763165656783650974_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334054469_149680497954796_6901083025341220625_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334083102_3528651937455876_6115384405328323572_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334128699_757651348888343_5211516940526336976_n-1024x768.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334184784_595866132069308_9011084728018646944_n-1024x768.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334189453_168058476004110_1793334904129619290_n-1024x768.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334242141_1457790178085791_4735995824562192125_n.jpg)
![](https://dsd.pcru.ac.th/dsd2018/wp-content/uploads/2023/03/334248994_862312964871199_475960992616857181_n-1024x768.jpg)